Forum

Review Adsterra 2024 - Đặt quảng cáo, kiếm tiền từ website người lớn trên Adsterra

Mình viết bài này để review về mạng quảng cáo Adsterra mà hiện tại mình đang sử dụng.
Như các bác cũng biết Adsterra có tiếng cũng lâu, nó cũng là 1 trong những ad network lớn được sử dụng rộng rãi.

Năm 2020 mình có sử dụng qua nó nhưng bị thất vọng tràn trề vì khi mình đặt banner của nó lên website mình thì khác truy cập vào site mình thì lại chuyển hướng qua website khác ngay lập tức ( lỗi đó không phải riêng mình bị mà các webmasters khác cũng gặp phải). Mình có kêu nó fix lỗi đó nhưng lâu lâu cũng lại bị chuyển hướng đi nên mình không xài đến nó nữa. Sau đó mình chuyển qua Exoclick, Exoclick thì thật sự lúc đó là best nhất trong các ad networks rồi, đến gần đây thì thôi dồi ôi luôn, thằng Exoclick nó fix CPM khủng khiếp, trước 1 site của mình kiếm khoảng $500 1 tháng thì nay còn $150 =))

Mình chán thằng Exoclick quá nên tìm các ad networks khác để test thử xem sau, mình đã test nhiều ad networks khác như Clickadu, JuicyAds, Traffic star, Ero v..v.. nhưng CPM CPC thì không hiệu quả đối với site và traffic của mình (site mình thì %40 US, còn lại thì Tier 2 và 3). Sau đó mình được support của adsterra kêu mình test lại ads của họ ( mình sử dụng ad social bar ). Họ tối ưu ads theo niche của website mình luôn ( mình nhắn với support tên Marina nhé, rất nice luôn). Sau khi mình test thử 1 thời gian thì hiệu quả khá tốt CPM CTR khá ok đối với mình.
https://beta.publishers.adsterra.com/referral/6Nqp2NUQMa

Reply to this topic Share on my timeline

0 Replies

No replies to show